ดูบอลสด ไทย พบ อินโดนีเซีย U23 อุ่นเครื่อง 3 มิ.ย 2561

ช่องลิ้ง ถ่ายสด ไทย พบ อินโดนีเซีย U-23 ฟุตบอลอุ่นเครื่องทีมชาติซีเกมส์ วันนี้ 3/6/61 เวลา 21.15 น. เชียร์ช้างศึก ยู23 ล่าสุด วิเคราะห์ ไฮไลท์ ดูย้อนหลัง

ดูบอลสด U-23 ทีมชาติไทย เตรียมทีมเพื่อป้องกันแชมป์ฟุตบอลซีเกมส์ 2018 ที่ประเทศอินโดนีเซีย สมาคมฟุตบอลมีการเตรียมทีมอย่างต่อเนื่อง โดยจะลงอุ่นเครื่องพบกับทีมชาติอินโดนีเซีย รุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี นัดแรก วันที่ 31 พฤษภาคม 2561 ที่สนาม PTIK Stadium เวลา 21.15 น. (ตามเวลาประเทศไทย) ส่วนนัดที่สอง จะแข่งขันวันที่ 3 มิถุนายน 2561 ที่สนาม Pakansari Stadium เวลา 21.15 น. (ตามเวลาประเทศไทย) ทั้งนี้ “โค้ชโย่ง” วรวุธ ศรีมะฆะ เฮดโค้ช ได้แต่งตั้ง สุริยา สิงห์มุ้ย เป็นกัปตันทีม ส่วนรองกัปตันทีมเป็น พิธิวัต สุขจิตธรรมกุล และชัยวัฒน์ บุราณ ตามลำดับ

โปรแกรมอุ่นเครื่อง ฟุตบอลทีมชาติไทย U-23 เอเชี่ยนเกมส์ 2018

พฤหัสบดี 31 พฤษภาคม 2561

เวลา 21:15 ไทย 2-1 อินโดนีเซีย Indonesia vs Thailand

วันอาทิตย์ ที่ 3 มิถุนายน 2018

เวลา 21:15 ไทย พบ อินโดนีเซีย Indonesia vs Thailand

ช่องทางรับชม ถ่ายทอดสดวันนี้

3 มิ.ย 2561 เวลา 21:15 น.

กดถูกใจ/แชร์ รับชมฟรี HD

ไทย (ยู-23) 0-0 อินโดนีเซีย (ยู-23)

Indonesia (u-23) vs Thailand (u-23)

ดูบอลไทย >> บอลออนไลน์  บอลออนไลน์ 


รายชื่อนีกฟุตบอลทีมชาติไทย U-23 ชุดเอเชียนเกมส์ 2018

1. รัตนัย ส่องแสงจันทร์ สโมสรการท่าเรือ เอฟซี

2. วรวุฒิ นามเวช สโมสรการท่าเรือ เอฟซี

3. วรชิต กนิตศรีบำเพ็ญ สโมสรชลบุรี เอฟซี

4. เสฎวุฒิ วงค์สาย สโมสรชลบุรี เอฟซี

5. รัชนาท อรัญญไพโรจน์ สโมสรชัยนาท ฮอร์นบิล

6. เอกนิษฐ์ ปัญญา สโมสรเชียงใหม่ เอฟซี

7. ปรเมศย์ อาจวิไล สโมสรบางกอก เอฟซี

8. อภิสิทธิ์ โสรฎา สโมสรบางกอกกล๊าส เอฟซี

9. สุภโชค สารชาติ สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด

10. นนท์ ม่วงงาม สโมสรโปลิศ เทโร เอฟซี

11. พิชา อุทรา สโมสรพัทยา ยูไนเต็ด

12. ขวัญชัย สุขล้อม สโมสรพีที ประจวบ เอฟซี

13. พีฬาวัช อรรคธรรม สโมสรพีที ประจวบ เอฟซี

14. ศฤงคาร พรมสุภะ สโมสรระยอง เอฟซี

15. มนตรี พรมสวัสดิ์ สโมสรราชบุรี มิตรผล เอฟซี

16. ชินภัทร์ ลีเอาะ สโมสรสิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด

17. สุริยา สิงห์มุ้ย สโมสรสิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด

18. พิธิวัตต์ สุขจิตธรรมกุล สโมสรสิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด

19. ชัยวัฒน์ บุราญ สโมสรสิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด

20. สรรเสริญ  ลิ้มวัฒนะ สโมสรสุโขทัย เอฟซี

21. ธนาสิทธิ์ ศิริผลา สโมสรสุพรรณบุรี เอฟซี

22. เรืองยศ จันชัยชิต สโมสรอุดรธานี เอฟซี

23. จักรกฤษณ์  เวชภิรมย์ สโมสรเอฟซี โตเกียว