ตาราง ถ่ายทอดสด แบดมินตัน โธมัส-อูเบอร์ คัพ 2018 ดูแบดสด

ตาราง โปรแกรม ดูถ่ายทอดสด แบดมินตัน โธมัส-อูเบอร์ คัพ 2018 TOTAL BWF Thomas and Uber Cup Finals 2018  วันที่ 20-27 พฤษภาคม 2561 นี้ ดูแบดสดวันนี้ เชียร์น้องเมย์ รัชนก และนักแบดทีมชาติไทย

ดูแบดมินตันสด ในรายการแข่งขัน แบดมินตัน “โทมัส-อูเบอร์คัพ 2018” รอบสุดท้าย ไฟนอล ซึ่งในปีนี้ประเทศไทยโดยสมาคมกีฬาแบดมินตันแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ ได้เป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขัน “แบดมินตัน” รายการของสหพันธ์แบดมินตันโลก TOTAL BWF Thomas and Uber Cup Finals 2018 “โททัล บีดับบลิวเอฟ โทมัส-อูเบอร์คัพ ไฟนอล 2018 ” ระหว่างวันที่ 20-27 พฤษภาคม 2561 ที่ อิมแพค อารีนา เมืองทองธานี กรุงเทพฯ

แบดมินตัน โธมัส-อูเบอร์ คัพ 2018 TOTAL BWF Thomas and Uber Cup Finals 2018
แบดมินตัน โธมัส-อูเบอร์ คัพ 2018 TOTAL BWF Thomas and Uber Cup Finals 2018

ผลของการจับสายการแข่งขัน แบดมินตัน “โททัล บีดับบลิวเอฟ โทมัส-อูเบอร์คัพ ไฟนอล 2018 “

 ทีมชาย และ ทีมหญิง ทีมชาติไทย 

แบ่งสายแบดมินตันทีมชาย อูเบอร์ คัพ 2018

กลุ่ม เอ มี จีน, อินเดีย, ฝรั่งเศส, ออสเตรเลีย

กลุ่ม บี  ไทย อินโดนีเซีย, เกาหลีใต้ และ แคนาดา

กลุ่ม ซี ไต้หวัน, ญี่ปุ่น, เยอรมนี, ฮ่องกง

กลุ่ม ดี “แชมป์เก่า”เดนมาร์ก, มาเลเซีย, รัสเซีย, แอลจีเรีย

แบ่งสายแบดมินตันทีมหญิง อูเบอร์ คัพ 2018

กลุ่ม เอ “รองแชมป์เก่าญี่ปุ่น, อินเดีย, แคนาดา, ออสเตรเลีย

กลุ่ม บี ไทย ไต้หวัน, เยอรมนี และฮ่องกง

กลุ่ม ซี “เกาหลีใต้, เดนมาร์ก, รัสเซีย, มอริเชียส

กลุ่ม ดี “แชมป์เก่า”จีน, อินโดนีเซีย, ฝรั่งเศส, มาเลเซีย




โปรแกรมการแข่งขัน แบดมินตัน ทีมชาติไทย

20 พ.ค. ทีมชาย ไทย 2-3 เกาหลีใต้ 19.00 น.

20 พ.ค. ทีมหญิง ไทย 5-0 เยอรมัน 14.00 น.

21 พ.ค. ทีมหญิง ไทย พบ ฮ่องกง 19.00 น.

22 พ.ค. ทีมชาย ไทย พบ อินโดนีเซีย 19.00 น.

23 พ.ค. ทีมชาย ไทย พบ แคนาดา 14.00 น.

23 พ.ค. ทีมหญิง ไทย พบ ไต้หวัน 19.00 น.

แฟนแบดมินตันชาวไทย สามารถติดตามข่าวสาร ดูแบดสด รับลิ้งถ่ายทอดสดการแข่งขัน “โทมัส-อูเบอร์คัพ 2018”   ได้ที่ ลิ้งสด ดูแบดมินตัน ที่เดียว

ช่องทางรับชม ถ่ายทอดสดวันนี้

21 พฤษภาคม 2561 เวลา 19:00 น.

กดถูกใจ/แชร์ รับชมฟรี HD

โธมัสคัพ ประเภทหญิง

ไทย พบ ฮ่องกง

Thailand vs Honking

ดูแบดมินตันสด >> ออนไลน์  ออนไลน์  ออนไลน์  ออนไลน์



เข้าร่วม กลุ่มดูกีฬาสด HD



ประเภททีมหญิงประกอบด้วย “น้องเมย์” รัชนก อินทนนท์ “แน๊ต” ณิชชาอร จินดาพล, “หมิว” พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์, “ครีม” บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์, ”แอนนา” นันทกาญจน์ เอี่ยมสอาด, “ปอป้อ” ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย, “เอิร์ท” พุธิตา สุภจิรกุล, “จ๋อมแจ๋ม” ผไทมาส เหมือนวงศ์, “เบสท์” ชญานิษฐ์ ฉลาดแฉลม, “เอ็มเอ็ม” สาวิตรี อมิตรพ่าย และ “มุก” พชรพรรณ ช่อชูวงศ์

ทีมชายประกอบด้วย “เพชร” โฆษิต เพชรประดับ, “ ไบร์ท” สัพพัญญู อวิหิงสานนท์, “ตะวัน” ปัณณวิทย์ ทองน่วม, “กันต์” กันตภณ หวังเจริญ, “บาส” เดชาพล พัววรานุเคราะห์, “สกาย” กิตตินุพงษ์ เกตุเรน, ติณ ” ติณณ์ อิสริยะเนตร, “ดีโก้” กิตติศักดิ์ นามเดช, “ไอซ์”  อิงครัตน์ อภิสุข และ “เอ” มณีพงศ์ จงจิตร